ĐỒNG QUAN SCHOOL
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui

2 posters

Go down

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui Empty Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui

Bài gửi  tn_8x Mon Sep 28, 2009 4:30 pm

Không biết mình có duy trì được nguyên tắc này không nữa.
Từ ngày ra trường đi làm đến giờ, mình rất hay bị stress. Có lẽ là do công việc. Làm sao để diệt, để nhổ cỏ nhổ tận gốc tình trạng này bây giờ. Tình cờ truy cập website Vietmba, tự dưng động lực để mình refresh bốc lên ngùn ngụt. kéké.
Nếu mỗi ngày mình cố gắng dành thời gian, chọn lấy một điều để tạo niềm vui cho mình thì ngày hôm đó sẽ thoải mái lắm. Cool

Thôi hôm nay mình sẽ chọn cách tối về nằm mơ mình sẽ làm “sếp” còn "sếp" mình sẽ phải làm nhân viên cho mình. Mình sẽ khuyến mại thêm trong giấc mơ của mình nữa là bắt sếp mình làm osin cho mình. Đây gọi là để cho chết toàn tập, chết từ chương đầu đến chương cuối luôn. Hờ hờ. Surprised

Được sửa bởi tn_8x ngày Thu Nov 05, 2009 4:16 pm; sửa lần 1.
tn_8x
tn_8x
Admin

Đến từ : past: high school: THPT Đồng Quan; university:ĐH QG HN

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui Empty Re: Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui

Bài gửi  doannhu86 Mon Oct 12, 2009 11:39 am

Hôm wa đi chơi hậu ngày 10/10 trên bờ hồ vui là thế; được trực tiếp chụp ảnh phố cổ nhân tạo, đứng bên đuôi thuyền rồng góc tượng đài Lý Thái Tổ; đứng bên cầu Thê húc.
Sáng hôm nay vẫn còn dư vị vui vẻ của ngày hôm wa. Nhưng mà... Lại là chữ "nhưng", huhu, đầu sáng đã ko vui được vì cái tội đi đường bị móc trộm tiền. Mình đã cảnh giác cái trò giả vờ ngoặc xe vào xe người khác rồi. Thế mà...
Lúc nào cũng cảnh giác thế mà vẫn mất. Tài thế!
Nhưng kể cũng hay, từ đau thương ta lại thấy bài học mới. Lại thấm thía hơn "ở đời ai học được chữ ngờ".
Ặc ặc Crying or Very sad , lại sắp vướng vào "bệnh than" đây.
Thôi, rút êm ko lại chết vì than mất.
doannhu86
doannhu86
Admin

http://360.yahoo.com/doannhu86

Bài gửi  tn_8x Mon Nov 02, 2009 9:49 am

Hôm qua vừa đi đám cưới một đứa bạn ở Nam Định về. ac ac, sao cuối năm nay bọn nó cưới nhiều thế. Chắc tại đang được tuổi. Đi đám cưới nó về đang vui là thế thì tự nhiên..... Đang nằm hát nghêu ngao ở phòng thì bác chủ nhà vào chơi phán một câu xanh rờn, chúng nó cưới đông cưới tây mà chẳng thấy mình cưới gì cả Very Happy.
Đang cười tí tởn thì tự dưng lại nhận được điện thoại ở nhà, bu mình gọi. keke.
Tằng tằng, bu bảo đợt này thấy các bạn của mình làm wedding nhiều lắm, mình liệu liệu mà tính xem thế nào đi. Oh my god! làm sao tránh khỏi cái điệp khúc "when will you get married?".
Khổ thế cơ chứ, biết nói với bu mình thế nào bây giờ nhỉ, làm gì có ai để cưới chẳng nhẽ tự mình cưới mình. Razz .
Hihi, đôi khi cứ viết rồi tự châm biếm mình lại thấy mình được thoải mái lên nhiều. Càng ngày càng thấm câu, có những thứ phải nói ra cho lòng nhẹ bớt, giữ trong lòng sẽ thêm sức nặng. Một cốc nước nhỏ, bạn cầm trong một tiếng không sao, nhưng cứ cầm mãi trong nhiều giờ liền sẽ có ngay cảm giác cốc nước sao mà càng ngày càng nặng thế. Một nỗi buồn nhỏ, một chút muộn phiền nếu xả nó đi sẽ thấy lòng nhẹ nhàng hơn. Tự dưng thấy có niềm vui mới, sức sống mới để bước vào ngày mới.
tn_8x
tn_8x
Admin

Bài gửi  tn_8x Thu Nov 05, 2009 4:15 pm

Cứ nghĩ rằng ngày hôm nay đầy áp lực, bởi hôm nay phải tiếp khách nước ngoài mà.
Mấy hồm rồi suy nghĩ nhiều lắm, lo là nhiều, lo sao mình phát huy hết khả năng.
Sau hai ngày, kết thúc chuyến làm việc, mình tự dưng thấy vui.
Bao nhiêu áp lực được giải tỏa hết. Niềm vui tràn về, thêm sức sống mới, niềm vui mới; ngày càng yêu đời hơn.
Hihi, ước gì cuộc đời chỉ toàn niềm vui.
tn_8x
tn_8x
Admin

Bài gửi  tn_8x Fri Nov 06, 2009 9:59 am

For a long time, I don’t come back to see my old high-school; it changes so much now. It has three rows of house at present, and is spacious and well-equipped. In former times, we have to learn in old rooms which are leaked in rainy season and very hot in summer, especially in exam season.
I want to start a day by writing my thought in English. I have to practice and improve my writing skills.
I feel merry today and I hope I will have all days like this.

Được sửa bởi tn_8x ngày Sat Nov 21, 2009 10:50 am; sửa lần 2.
tn_8x
tn_8x
Admin

Bài gửi  tn_8x Mon Nov 09, 2009 4:59 pm

Hôm nay mới để ý, lướt qua các mục trên diễn đàn, toàn thấy người cuối cùng truy cập là mình thôi.
Điều này đồng nghĩa với việc forum này rất ít thành viên vào post bài và khách vào xem các chuyên mục.
Cũng đang trăn trở về việc làm sao để mọi người tích cực tham gia vào diễn đàn.
Quá ít người biết đến diễn đàn này!
Đang nghĩ cách để làm nóng diễn đàn hơn.
À, tự dưng mới nhớ ra. Khi tìm bài có cùng topic trên diễn đàn này trên google, trang kết quả không hề có tên forum này.
Chưa biết cách khắc phục.
Tự dưng thấy thiệt thòi quá.
tn_8x
tn_8x
Admin

Bài gửi  tn_8x Wed Nov 11, 2009 9:16 am

Càng ngày càng nhận ra thời gian thật quý giá.
Ta không biết trân trọng nó, để một ngày trôi qua mà mình vẫn chưa làm được gì thì đáng tiếc quá. Cả tuần qua nhiều việc linh tinh quá, ngồi đánh giá lại tất cả mình lại thấy mình cần cố gắng hơn.
Làm sao đây để mỗi ngày động lực của mình thêm mạnh mẽ. Ban đầu đặt mục tiêu thì tràn đầy nhựa sống, đầu óc luôn nghĩ mình có thể hoàn thành. Nhưng càng ngày tinh thần càng xuống. Đành phải shock lại tinh thần của mình hàng tuần bằng thời gian biểu, nhìn vào nó thấy mình chưa làm được gì thì mình tự sỉ vả mình để cố gắng hơn. hihi.
Càng ngày càng thấy rằng niềm vui nhiều khi đến rất bất chợt, tự dưng mình nhận ra mình có tiến bộ, niềm vui ùa về làm công việc thêm hăng say.
tn_8x
tn_8x
Admin

Bài gửi  tn_8x Tue Nov 17, 2009 5:17 pm

Mình đăng ký để xếp nhóm học tiếng anh trên Usguide đã được phản hồi.
Vui quá cơ.
Điều này tạo motivation cho mình rất nhiều.
Mình phải công nhận rằng, để có thể thành công một việc gì đó, nếu làm một mình thì tỉ lệ thành công là rất thấp. Ban đầu thì khí thế lắm, quyết tâm lắm nhưng càng về sau thì càng đuối và dần dần mất hết cảm hứng và nhiệt khí.
Nếu có cả nhóm cùng làm thì sẽ khác, tự mình sẽ thấy mình phải có trách nhiệm, sẽ tự vươn lên mà thành công, mình thấy được cái đích đến và cả đôi chút ghanh tỵ với mọi người để mà có động lực để thành công.
Tự vote cho mình một phiếu ghi nhận sự tiến bộ của mình nào.
tn_8x
tn_8x
Admin

Bài gửi  tn_8x Sat Nov 21, 2009 10:54 am

Ngày mai mình đi họp nhóm toefl, đang đặt hơi nhiều kỳ vọng vào nhóm mình. Mình nghĩ rằng với việc học nhóm này, mình sẽ có tính kỷ luật hơn; học một mình, mình hay bê trễ, không chịu để ý đến tiến độ học hành của mình. Chẳng biết sao nữa đây, chắc tại thân lừa ưa nặng. Đang định vào học lớp thầy Mạnh để thầy rèn rũa cho nhưng thôi tự học vừa rẻ lại vừa thoải mái; nhất là học nhóm nữa thì tinh thần và động lực sẽ rất mạnh.
Càng nghĩ càng thấy vui khi làm gì cũng có bạn bè, mọi người cùng làm. Nhiều người cùng chung mục đích, cùng chung niềm vui thì niềm vui được nhân đôi. Ui, sao mình thấy tự dưng nói sáo rỗng quá tongue .
Mong đợi nhóm mình sẽ sớm đi vào hoạt động ổn định và thành công tốt đẹp. Very Happy
tn_8x
tn_8x
Admin

Bài gửi  tn_8x Mon Nov 30, 2009 11:17 am

Lớp mình học nhóm đã được hai buổi rồi.
Cảm nhận đầu tiên của mình: hơi thất vọng, vì có rất nhiều người lười, chẳng chịu chuẩn bị bài tập ở nhà gì cả; đến lớp mà chẳng chuẩn bị gì thì đến làm gì.
Nói thế thôi thực ra ai cũng đang cố gắng để mình tiến bộ hơn mà.
Mình đang cố gắng hết mình để cải thiện cài English "lé vồ" của mình.
Sau một thời gian càng ngày càng thấy yêu class tiếng anh của bọn mình.
tn_8x
tn_8x
Admin

Bài gửi  tn_8x Mon Dec 21, 2009 3:57 pm

Hôm nay có chuyện bực mình quá. Không xả cục tức này ra thì chắc sẽ mất vui cả ngày.
Không hiểu sao trên đời này lại có loại người là đàn ông, con trai mà lại nhỏ mọn, chấp nhặt con gái từng tí một nhỉ? Con người nhỏ mọn như vậy tồn tại thì thật tổn hại cho xã hội này quá. Ôi, muốn chửi bậy rồi, nhưng không dám.
Mình thấy thương hại cho những người bạn gái trước đây của hắn quá. Khổ thân họ phải chịu đựng một con người bẩn tính như vậy, để rồi cuối cùng cay đắng ra đi.
kaka, ôi mình phục mình quá, biết phân tích người tốt người xấu rồi cơ đấy!
Nhẹ nhõm hơn rồi. Tự dưng thấy vui vì mình nhận ra điểm yếu của mình: thiếu kiềm chế; vẫn hay nổi nóng. Cần kiểm soát bản thân nhiều hơn, nếu không muốn thăng tiến thì hãy tiếp tục nổi nóng.
Công nhận hay thật, viết ra tất cả để mình nhẹ nhõm hơn.
Thôi, từ bây giờ phải chăm chỉ viết khi có niềm vui hay nỗi buồn. Như vậy, lòng sẽ thấy thanh thản hơn.
tn_8x
tn_8x
Admin

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content